Go Back   Lớp Dược 1982 - 1987 > TIN TỨC - SỰ KIỆN > TÂM SỰ BẠN BÈ

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-03-2016, 10:15 AM
Kim Anh (A)'s Avatar
Kim Anh (A) Kim Anh (A) is offline
Thành viên tích cực

Smile Chia sẻ niềm vui cùng gia đình Ds Thảo Nguyên.

Chia sẻ niềm vui cùng gia đình Ds Thảo Nguyên.

Chỉ trong vòng 3 tháng, 4 thành viên D82 đã lên chức ông sui bà sui. Tháng 1, Ds Cang gả con gái về nhà chồng. Tháng 2, vợ chồng Ds Dũng – Ds Hà cưới vợ cho con trai. Và nay, tháng 3, Ds Thảo Nguyên gả con gái. Chúc mừng cho sự khởi đầu tốt đẹp của đại gia đình chúng ta!

Mặc dù thêm chức (bạn của ông sui, bà sui), nhưng sự năng động trẻ trung của các bạn vẫn không suy giảm. Cái duyên hội ngộ, một lần nữa đã đến. Có bạn trực tiếp nhận thiệp mời, có bạn không nhận trực tiếp, nhưng khi nghe báo tin vui, các bạn đều hồ hởi, sắp xếp - chuẩn bị - hẹn hò cùng đi. Cũng lạ hen, đám cưới con người ta, mà các chị em nôn nao...

Nhìn các bạn lên chức trước, chững chạc trang trọng trong vai chủ hôn lễ. Không biết tới lượt mình, sẽ thế nào đây? Liệu có làm tròn vai như các bạn mình đã thể hiện? Thôi, lo chi cho mệt, cái gì tới – lúc đó sẽ tính. Con cái cho mình ngồi ghế sui lúc nào là tùy thuộc vào chúng nó, mình muốn cũng không được đâu. Bởi vậy, còn được rảnh rang, thì hãy ráng tận hưởng, kẻo đến lúc có cháu bế bồng, sẽ tất bật cho mà xem (kinh nghiệm của Ds Tuyết từ khi lên chức bà nội. hihi…)

Một thiệt thòi không nhỏ với Ds Nguyên, do các bạn mình từ các nơi vừa tụ về Sài Gòn dự lễ cưới con trai Ds Dũng – Ds Hà, ngại các bạn ở xa không tiện sắp xếp về tham dự đám cưới con gái, Ds Nguyên báo tin mừng cho lớp và chỉ mời vỏn vẹn 4 bàn D82.

Mỗi đám tiệc, mỗi phong cách, mỗi cái hay khác nhau. Lần này, tiệc cưới được tổ chức tại nhà hàng Diamond Place (đường Hồ Văn Huê), ngày 12/3/16. Sự hiện diện của D82 vẫn là các gương mặt quen thuộc có tên nhưng không có tuổi (sao có tuổi được khi cuộc hội ngộ nào cũng đầy ắp tiếng cười!).

Không như lần tham dự đám cưới tháng 2, các anh nam không đưa chị nhà theo cùng (Ds Minh Hoàn nói là ngu sao đưa đi cùng? Méc nè, Khà khà…). Lần này, vắng bóng 2 gương mặt thường hay có mặt, là Ds Minh Tâm (bận đột xuất) và Ds Xuân (công tác xa). Có lẻ vài năm gần đây, D82 có nhiều dịp gặp nhau, nên gương mặt từng bạn trở nên quen thuộc và thân thương chi lạ.

Một điều phải công nhận, hội ngộ nào có Ds Kim Phượng là các bạn có nhiều hình làm duyên làm dáng. Tuổi này là tuổi tranh thủ chụp ảnh lưu niệm nè, phải không các bạn mình? Chỉ cần bình hoa đẹp là có thể tạo được bao nhiêu kiểu: chụp solo, chụp với từng bạn một, rồi từng nhóm nhỏ, chụp xen kẻ áo hoa – áo màu...rồi nữa, các chị em kéo qua từng bàn chụp ảnh giao lưu (các anh không qua thì chị em chúng tôi qua, haha…), viện dẫn mọi lý do để mà chụp nhiều ảnh. Điều này cũng phải cảm ơn Ds Dũng đã đào tạo đệ tử giỏi, thay thầy làm nhiệm vụ mọi lúc mọi nơi, tạo niềm vui cho mọi người, vui nhất vẫn là các chị em thích điệu. Hehe…

Khi khách mời đến đông đủ thì nghi thức làm lễ cũng bắt đầu. 2 nhân vật chính được MC giới thiệu và mời lên sân khấu ra mắt mọi người, đôi trẻ thật xứng đôi vừa lứa, xinh đẹp và rạng ngời trong lễ phục cưới. Sau các nghi thức thường thấy tại các tiệc cưới, Ds Nguyên với tư cách là ba của cô dâu đã phát biểu, những lời lẻ chân thành này sẽ đi sâu vào ký ức con gái trước khi về nhà chồng và chắc hẳn vào thời khắc long trọng đó, mẹ cô dâu xúc động lắm hen? Sao diễn tả hết tâm trạng của người mẹ khi đưa con sang một trang sách mới?...

Một lần nữa, chúng mình mừng cho các bạn đã lên chức sui, mừng cho thế hệ F1 nên duyên chồng vợ, chúc các đôi uyên ương F1 hạnh phúc và giỏi giang hơn thế hệ chúng mình.

Mọi người được nhân viên phục vụ chia sẻ thức ăn, vừa thưởng thức món ngon, vừa thưởng thức âm nhạc từ nhóm nhạc rất trẻ, phong cách dể thương, đã chọn lọc những bản nhạc nước ngoài và nhạc Việt phù hợp với không khí của khán phòng.

Khi vợ chồng Ds Nguyên cùng đôi trẻ đến bàn cuối cùng chụp hình lưu niệm thì cũng là lúc tiệc sắp kết thúc. Tiệc cưới nào cũng hơn 1 tiếng rưỡi đón khách, nghi thức lễ 15 phút, nhập tiệc 1 tiếng là hoàn tất. Chuẩn bị tạm biệt ra về để gia đình chủ xị được nghỉ ngơi sau thời gian lo lắng tổ chức để hôm nay được thành công tốt đẹp, nhận được tấm chân tình của toàn thể khách mời và sự hài lòng của mọi người về buổi tiệc này.

Mong ước niềm vui nối tiếp niềm vui, chia sẻ niềm vui càng nhân rộng niềm vui. Từ nay, tin báo hỉ của D82 sẽ còn dài dài, các bạn mình sẽ được gặp nhau nhiều nhiều, vui vui à nhen.

Tiện thể, sắp tới, trong năm 2016 này, đến lượt bạn nào lên chức, báo cáo luôn bây giờ, để các bạn chuẩn bị tinh thần – sắp xếp lịch tham dự. hihi…

Hẹn gặp lại các bạn thân thương!
KA, tháng 3/2016.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài